Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Silent Nerd Interview

Go down

Silent Nerd Interview Empty Silent Nerd Interview

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Sat Jul 19, 2014 11:32 am

เมื่อไม่นานมานี้ ผมได้มีโอกาสได้มาพูดคุยกับเจ้าของเพจ Silent Nerd เป็นการพูดคุยที่สบายๆ ถึงประเด็นเรื่องวิดีโอเกม Silent Hill ในอนาคตครับ ต่อไปนี้ผมได้ทำการรวบร่วมแล้วมาแปลเป็นภาษาไทให้ทุกท่านง่ายต่อการอ่านครับ 

ผม : สวัสดีครับ คุณจะว่าอะไรไหม ถ้าผมอยากจะถามอะไรคุณสักหน่อย เกี่ยวกับเกม Silent Hill ในอนาคต
Silent Nerd : ได้เลยพวก จัดมาเลย
ผม : คุณคิดว่าพวกเขาผมหมายถึงทีมงาน Konami มีแผนจะทำการรีเมคเกมใหม่หมดเลยรึเปล่าครับ
Silent Nerd : การรีเมคน่ะเหรอ ผมว่ามันน่าจะออกมาเจ๋งดีน่ะ แต่ผมไม่คิดว่าพวกเขากำลังทำหรอกน่ะ 
ผม : และหาก Konami ทำการรีเมคขึ้นมาจริง นั้นหมายถึงการนับหนึ่งใหม่หมด กลับไปที่จุดเริ่มต้นอีกครั้ง คุณว่ามันจะออกมาดีไหม มีความเห็นยังไงบ้างครับ 
Silent Nerd : มันคงเป็นอะไรที่โคตรเจ๋งล่ะน่ะ ที่เราจะได้เห็นการเล่าเนื้อเรื่องใหม่ โดยมีกราฟฟิคที่สมจริงตาบแบบฉบับเกมสมัยใหม่ แต่ผมก็ไม่อยากให้มีการเปลี่ยนแปลงอะไรมากนักหรอกครับ 
ผม : ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ เนื้อเรื่องเดิม แบบฉบับเดิมผมว่ามันไร้ที่ต แล้วคุณคิดยังไงถึงเรื่องราวหลังจาก Silent Hill Downpour 
Silent Nerd : ผมอยากจะเห็นเนื้อเรื่องใหม่ๆ ตัวละครใหม่ ก็เท่านั้นเองล่ะครับ 
ผม : ครับ นั้นก็เพียงพอแล้วครับ ขอบคุณที่สละเวลาตอบคำถามผมครับ 
Silent Nerd : ยินดีเสมอ

นี้ก็คือบทสนทนาเล็กๆ ระหว่างผมกับแอดมินเพจ Silent Nerd ซึ่งเป็นเพจใหญ่เพจหนึ่งสำหรับแฟนๆ Silent Hill 
นี้ถือเป็นความเห็นส่วนตัวของเขาที่อยากเห็นอนาคตของเกมในอีกแบบนึง การได้เห็นอะไรที่ดำเนินเนื้อเรื่องหลังจาก Silent Hill Downpour ก็เป็นอะไรที่น่าสนใจ แต่ก่อนหน้านี้ก็มีข่าวเรื่องการรีเมคประกาศออกมา แต่ก็เป็นข้อมูลน้อยนิดเท่านั้น คงต้องรอดูกันต่อไปว่าจะเกิดอะไรขึ้น...แล้วคุณล่ะ อยากเห็นเรื่องราวออกมายังไง หากไม่มีการรีเมค และสร้างภาคต่อไปเรื่อยๆ

ติดตาม Silent Nerd ได้ที่ https://www.facebook.com/SilentNerd
Sun The Bones
Sun The Bones
Moderators
Moderators

พลังแห่งพระเจ้า : 157
Like People : 18
. : Nurse

http://sunthebones.forumth.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics