Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สุดยอด!! แฟนเกม สร้าง P.T. บนเครื่อง PC, MacOS และ Linux

Go down

สุดยอด!! แฟนเกม สร้าง P.T. บนเครื่อง PC, MacOS และ Linux Empty สุดยอด!! แฟนเกม สร้าง P.T. บนเครื่อง PC, MacOS และ Linux

ตั้งหัวข้อ by Murphy Sat Aug 01, 2015 5:47 pm

สุดยอด!! แฟนเกม สร้าง P.T. บนเครื่อง PC, MacOS และ Linux Silent11

สวัสดีครับ หลังจากที่ P.T. ได้ถูกยกเลิกไป ก็ถือได้ว่าเกมนี้กลายเป็นตำนานไปแล้ว เพราะเนื่องจากไม่สามารถดาวน์โหลดกลับมาเล่นได้อีกบน PS4 ด้วยถูกถอดออกจากระบบ PSN ของ Sony ไปเรียบร้อย แต่สำหรับคนที่โหลดเก็บไว้แล้วไม่ได้ลบทิ้งก็ยังคงเล่นต่อเนื่องไปได้อีก แต่สำหรับคนที่ไม่เคยสัมผัสตำนานเกมนี้ล่ะ

วันนี้ผมได้ไปพบกับเว็บไซต์ที่เป็นแฟนเกม Silent Hill ท่านหนึ่งชื่อ PuniTy ซึ่งผู้นี้ได้พัฒนา P.T. ขึ้นมาให้แก่ระบบ PC, MacOS และ Linux และปล่อยให้ดาวน์โหลดมาเล่นกันฟรีๆเลยครับ เขากล่าวว่า "ผมเองได้ทดลงสร้างแบบจำลอง 3 มิติขึ้นมาเพื่อการพัฒนาฝีมือของตน และได้ฝึกฝนร่วมกันกับเพื่อนในกลุ่มที่ Calgary (แคนนาดา) ตอนแรกก็อยากทำแค่ทางเดินต่างๆ ของ P.T. หลังจากนั้นก็ลองใส่เสียงใส่อะไรเข้าไปดู มันเกิดความหลงไหลนะ ทั้งหมดที่ได้ทำมาเนี่ย ผมใช้เวลาถึง 104 ชม. ได้เลย ร่วม 4 สัปดาห์ มันทำให้ผมมีความสุขขึ้นเรื่อยๆ ก็เลยทำสคริปต์ต่างๆใส่ลงไปด้วย ผมได้ใช้ซอฟแวร์ควบคู่กัน 2 ตัว Unity และ Blender (เกี่ยวกับการทำคอมพิวเตอร์กราฟฟิก 3 มิติ) และนี่ก็เป็นการทะเยอทะยานสู่การเป็นนักพัฒนาเกม ตลอด 3 ปีของผม"

สำหรับผู้ที่ต้องการดาวน์โหลดมาเล่นก็เข้าไปที่เว็บไซต์ด้านล่างนี้ได้เลยครับ
http://jedlondo.itch.io/punity

หากจะสนับสนุนด้วยก็ได้ถ้าไม่ก็กด No thanks, just take me to the downloads ครับ

ภาพทดสอบจากเครื่องผมเองนะครับ VV

สุดยอด!! แฟนเกม สร้าง P.T. บนเครื่อง PC, MacOS และ Linux 210

สุดยอด!! แฟนเกม สร้าง P.T. บนเครื่อง PC, MacOS และ Linux 310

สุดยอด!! แฟนเกม สร้าง P.T. บนเครื่อง PC, MacOS และ Linux 110

นี่คือตัวอย่างการรันบนเครื่อง PC แบบ 1080p60 HD

SOURCE : http://jedlondo.itch.io/punity
Murphy
Murphy
Murphy Pendleton (WebMaster)
Murphy Pendleton (WebMaster)

พลังแห่งพระเจ้า : 852
Like People : 32
. : Boogeyman

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน