Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

All new Monsters

4 posters

Go down

All new Monsters Empty All new Monsters

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Fri Feb 22, 2013 6:05 pm

สวัสดีครับพบกับผม Sun The Bones หลังจากหายจากหายไปนานวันนี้ผมได้นำเสนอบทความชุดใหม่มาเพื่อพวกคุณกันอีกครั้ง ในชุด All new Monsters พร้อมแล้วก็ไปลุยกันเลย

@Screamer
สำหรับเจ้าตัวนี้ปรากฏตัวครั้งแรกจากภาค Downpour ความสามารถของมันสุดแสนจะน่ารำคาญสักหน่อย นั้นคือมันสามารถกรี๊ดร้อง(ว๊ากเพลงร็อก)ออกมาทำให้ผู้เล่นสูญเสียการควบคุม หากเราอยู่ใกล้มันจะใช้กรงเล็บของมันฟันใส่เรา(คล้ายวูฟเวอรีน) หรือบางทีมันนจะกระโดดขึ้นหลังได้ด้วย
Screamer สามารถพบได้เกือบทุกที่ในเกมเช่น Devil's Pitstop,Devil's Pit,Hillside,Pearl Creek,St. Maria's Monastery คุณจะพบมันเกือบทุกที่ ที่คุณไปเยือน
ส่วนระดับพลังของมันก็ถือว่าปานกลางครับ

All new Monsters 250pxscreamerrender
Screamer

@Tormented Soul
Tormented Soul หรือวิญญาณที่ถูกคุมขังตามที่แปลจากชื่อ ปรากกตัวครั้งแรกใน Downpour ความสามารถของมันก็มีแค่ปล่อยเลือดออกมา และเมื่อผู้เล่นเผลอวิ่งไปโดนเลือดมันเข้า คุณก็จะสูญเสียพลังมันเคลื่อนที่ไม่ได้ มันอยู่ตามทางเดิน ติดกำแพง
เป็นตัวน่ารำคาญตัวนึงล่ะผมว่าน่ะ เมื่อคุณเดินไปถึงจุดที่พวกนี้อยู่ คุณต้องมีสติทุกครั้ง (พบได้ในโลกคู่ขนาน)
ส่วนระดับพลังของมันนั้นอยู่ในระดับกากเชียวครับ

All new Monsters 200pxtormentedsoul
Tormented Soul

@Prisoner Juggernaut
หากใครที่เ่ลนหรือติดตามฝีมือการแคสเกมของพี่ Bay Riffer ก็จะพบว่ามันก็มีฝีมือไม่ใช้ย่อยเลย ก็เหมือนกับนักโทษในคุกนั้นแหละครับที่มักจะมีเรื่องกัน เจ้าตัวนี้นั้นได้แสดงออกซึ่งบุคลิกของมันออกมาให้เห็นเด่นชัด นั้นก็คือมันมีทักษะการต่อสู้ระดับเทพ
มีพละกำลังมหาศาล ร่างกายกำยำ มีการโจมตีที่รวดเร็ว พบได้ตาม Overlook Penitentiary
ระดับพลังของมันนั้นถือว่าสูงมาก ท้าทายผู้เล่นดี

All new Monsters 250pxjuggernaut
Prisoner Juggernaut

@Void
ผมว่าตัวนี้น่ากลัวสุดแล้ว และเชื่อแน่ครับว่าหลายคนก็คิดเหมือนผม มันเป็นอะไรสักอย่างที่มีแสงสีแดงๆออกมา และดูดกลืนทุกอย่างที่ขวางหน้า คล้ายหลุมดำ ไม่มีวิธีปราบมัน ที่คุณทำได้คือแค่วิ่งหนีมันให้เร็วที่สุด
เราสามารถพบกับมันบ่อยมากเมื่อเข้าสู่โลกคู่ขนาน
ระดับพลังของมันนั้นไม่มีจำกัด

All new Monsters 250pxshdscreen4
Void

@Doll
มันคืตุ๊กตาในตู้โชว์สุดแสนเย้ายวน(คล้ายๆตุ๊กตายาง) เราสามารถเรียกมันในอีกชื่อว่า Shadow เนื่องจากมันสามารถแยกเงาออกมาและสู้กับเราได้ หากคุณจะเอาชนะมันก็แค่มีสติ เปิดไฟสีม่วงๆ ส่องไปรอบๆอย่างระมัดระวัง อาวุธพร้อมเตรียมจะทำลายเงาของ Doll ได้ทุกเมื่อ
แต่ที่สำคัญคือ คุณต้องทำลายตัวจริงซึ่งเป็นแค่ตุ๊กตายางธรรมดาเท่านั้นเอง เมื่อตัวจริงตาย เงาก็จะหายไปด้วย
ส่วนระดับพลังนั้นต่ำครับ

All new Monsters 250pxdollrender
Doll

@Bogeyman
และตัวสุดท้ายของเรา นั้นก็คือ Bogeyman
สำหรับตัวนี้นั้นจริงๆแล้วก็คือ Murphy ที่ Anne เห็นเป็นคนใส่หน้ากากกันแก๊ส สวมชุดคลุม และถือค้อนปอนด์ยักษ์
มัมักจะปรากฏตัวให้ Murphy เห็นในฉากต่างๆ นับว่าเป็นปิศาจตัวนึงที่น่ากลัวมากทีเดียว
ระดับพลังของมันนั้นสูงมาก

All new Monsters 230pxbogeymandownpour
Bogeyman

ครับก็จบกันไปแล้วครับสำหรับข้อมูลของเหล่ามอนสเตอร์หลักๆ ที่เพิ่งแจ้งเกิดกับ Silent Hill Downpour หวังว่าคุณจะได้รับความบันเทิง และสามารถเอาเทคนิคบางอย่างที่กล่าวมาไปใช้ได้ และหากคุณเล่นๆแล้วไม่อยากสู้คุรก็จงใช้วิชาที่พวกเราคุ้นเคยนั้นคือ หนีมันซ่ะ
สำหรับบทความชุดนี้ผมก็ขอจบแต่เพียงเท่านี้ พบกันใหม่บทความหน้า ผม Sun The Bones ต้องขอลาไปก่อนครับ สวัสดีครับ

ติดตามข่าวสารได้ทาง

Sun The Bones Fan Page
Sun The Bones Chanel

สนับสนุนโดย
Silent Hill Thailand
Sun The Bones
Moderators
Moderators

พลังแห่งพระเจ้า : 157
Like People : 18
. : Nurse

http://sunthebones.forumth.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

All new Monsters Empty Re: All new Monsters

ตั้งหัวข้อ by posy Tue Mar 05, 2013 4:48 pm

ไม่เคยเล่นภาคนี้ค่ะ แต่ดูจากปีศาจแต่ละตัวแล้วคิดว่าคงน่าสนุกดี

Screamer เห็นข้อมูลการปรากฏตัวของมันแล้ว ดูเหมือนจะมาแทนนางพยาบาลเนอะ
posy
posy
Admin Facebook
Admin Facebook

พลังแห่งพระเจ้า : 98
Like People : 17
. : Rebbie The Rabbit

All new Monsters Empty Re: All new Monsters

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Tue Mar 05, 2013 9:26 pm

อ่อ สนุกแน่ครับ
Moderators
Moderators

พลังแห่งพระเจ้า : 157
Like People : 18
. : Nurse

http://sunthebones.forumth.com/

ตั้งหัวข้อ by Man of silent hill Mon Jul 15, 2013 5:33 pm

Happy Pyramid Head Happy Pyramid Head Happy Pyramid Head
Man of silent hill
Man of silent hill
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 10
Like People : 0
. : Red Pyramid

ตั้งหัวข้อ by Joshua El Dire Mon Aug 12, 2013 8:03 pm

แล้วไอ้ตัวเกาะเพดานที่เจอในเหมืองนี่คือตัวอะไรครับ?
Joshua El Dire
Joshua El Dire
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 36
Like People : 0
. : Red Pyramid

ขึ้นไปข้างบน