Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กระทู้แนะนำตัวครับ สมาชิกใหม่แนะนำตัวได้ที่นี่!!

rezooms
Catastrophe
mongey
nodoka
jeeny66
shadowflame
Man of silent hill
Pyramid-Head
Joshua El Dire
baronhill
iclean
ballkrab
DarkBomb
ElleBernard
posy
Grub
thepmnat
doggyboyz
Murphy
23 posters

Go down

กระทู้แนะนำตัวครับ สมาชิกใหม่แนะนำตัวได้ที่นี่!! Empty กระทู้แนะนำตัวครับ สมาชิกใหม่แนะนำตัวได้ที่นี่!!

ตั้งหัวข้อ by Murphy Mon Nov 26, 2012 9:13 am

สมาชิกใหม่ที่เข้าสู่เมืองสนิมเหล็กห่าผีของไทย มาแนะนำตัวกันก่อนนะครับ

ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนเลย

Name :: Touch
Facebook :: Silent Hill: ThailanD
เกมนี้คือเกมแรกที่ทำให้ผมกลัว กลัวจนไม่กล้าเล่นรอบ 2 เกมนี้ผมรู้จักครั้งแรกเมื่อประมาณ 5 หรือ 6 ปีที่แล้ว ผมได้ทดลองเล่นในภาค 1 มันทำให้ผมขนลุก ขนพอง สยอง แต่ทำไม ผมถึงเริ่มชอบมัน และเริ่มหาข้อมูลของเกมนี้ทันที ทั้งๆที่ยังเล่นภาคแรกไม่จบต่อมาก็หามาเล่นให้ครบทุกภาค ติดตามข่าวสารมาตลอดจนคิดริเริ่มสร้างเพจ Silent Hill ในเฟชบุ๊ค เนื่องด้วยเห็นว่ามันยังไม่มีนี่นา น่าจะสร้างขึ้นมาสักหน่อย แฟนๆในไทยก็คงชื่นชอบเกมนี้ไม่น้อย ก็เลยสร้างขึ้นมา และต่อมาก็ได้สร้างเว็บนี้ขึ้นมาเสริมทัพด้วย ผมว่า Silent Hill มันเป็นอะไรมากมายที่ผมรักแบบบอกไม่ถึง ถึงมันจะสยองยังไง ผมก็รัก แปลกดีเหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดย Murphy เมื่อ Tue Nov 26, 2013 9:33 am, ทั้งหมด 4 ครั้ง
Murphy
Murphy
Murphy Pendleton (WebMaster)
Murphy Pendleton (WebMaster)

พลังแห่งพระเจ้า : 852
Like People : 32
. : Boogeyman

ขึ้นไปข้างบน Go down

กระทู้แนะนำตัวครับ สมาชิกใหม่แนะนำตัวได้ที่นี่!! Empty Re: กระทู้แนะนำตัวครับ สมาชิกใหม่แนะนำตัวได้ที่นี่!!

ตั้งหัวข้อ by doggyboyz Mon Nov 26, 2012 10:08 am

Name :: Noonz
Facebook :: Sakurasaki Doggyboyz
ปล :: ชื่นชอบ Silent hill มาตั้งแต่เด็กๆสมัยประถม ตอนเกม Silent hill ภาคแรกสุดเลย จำได้ว่าน่ากลัวมา นั่งดูพ่อเล่นเพราะไม่กล้าเล่นคนเดียว ผวาทุกครั้งที่มีเสียงวิทยุ อิอิ ติดตามมาจนถึงทุกวันนี้ เป็นสิบกว่าปีแล้ว...ฝากด้วยด้วยนะขอรับ Happy Pyramid Head
doggyboyz
doggyboyz
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 4
Like People : 0

กระทู้แนะนำตัวครับ สมาชิกใหม่แนะนำตัวได้ที่นี่!! Empty Re: กระทู้แนะนำตัวครับ สมาชิกใหม่แนะนำตัวได้ที่นี่!!

ตั้งหัวข้อ by thepmnat Thu Nov 29, 2012 4:29 pm

Name : แนทครับ
Facebook : Masquerade WachiraWit Mc'nat
อยากพูดว่า : ผมรู้จัก Silent hill ครั้งแรกคือประมาณ ม.2หรือ3 จำไม่ค่อยจะได้ เพราะเจอตัวอย่างหนังภาค 2006 ฉายในโรง จำได้แม่นเลยเสียงเรียกชารอน เสียงที่พยายามจะตามหาลูกสาวให้เจอ ผมห่างจาก SH ไปหลายปีจนถึง ปี1 เพิ่งมี PS2 ก็ได้ลองซื้อ Shattered Memories มาเล่น เป็นภาคแรกและภาคเดียวที่ผมเล่นจบ นอกนั้นถึงแม้จะมี 2 3 The room Origins แต่ก็ไม่จบซักภาค ยอมรับว่าผมขี้กลัว ส่วนในด้านของภาพยนตร์ดูกี่รอบก็ไม่เบื่อ อาจจะเป็นเพราะ {ผมบ้า SH มาก} ฮี่ๆ ❤
thepmnat
thepmnat
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 16
Like People : 1
. : Nurse

ตั้งหัวข้อ by Grub Wed Dec 26, 2012 11:13 pm

Name :: Nick
Facebook :: Nigel Farsight
ผมรู้จักเกมส์นี้ครั้งแรกตอน ป. 5 นะไปดูพี่ชายเล่นภาคแรก ที่ร้านเกมส์ ผมจำได้ว่า กลัวจนร้องในร้านเลย(เสียงผีเด็กมันน่ากลัวอะนะ) จริงๆแล้วผมไม่ชอบเกมส์แนวนี้เลยนะ ตั้งแต่เด็กๆกลัวผีมากไม่ชอบเรื่องแบบนี้เลย ไม่เคยคิดแตะซีรี่ยืนี้เลยจนกระทั้งพี่ผมเอามันมาเล่นอีกครั้งบนเครื่อง PC ตอนผมอยู่ ม.4 ภาคนี้เหมือนเป็นภาคแรกที่นำผมไปรู้จักซีรี่ย์นี้จริงจัง เพราะผมคอยอ่านหนังสือบทสรุปบอกพี่ชายตลอดในขณะที่พี่ผมเขาเล่นอย่างเดียวผมก็อ่านเนื้อเรื่องในบทสรุป จึงรู้สึกอินกับเรื่องราว หลังจากนั้นก็ลองหามาเล่นเองเป็นจริงเป็นจัง และพอเริ่มมีหนังมันเข้ามา ผมก็เริ่มชอบและหลงรักซีรี่ย์นี้เข้าซะแล้ว แต่ก่อนจะเล่นเกมส์นี้ผมมักจะทำใจหาอะไรที่ตัวเองชอบดูให้เต็มที่ซะก่อนก่อนจะมารับความกดดันเบบเต็มๆจากเกมส์ ภาคแรก ที่ผมเล่นคือภาค 4 ตามมาด้วยภาค 2 Homecomming และภาคสุดท้ายที่เพิ่งแตะคือ ภาค 3 เมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมาครับ
Grub
Grub
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 15
Like People : 3

ตั้งหัวข้อ by posy Thu Jan 31, 2013 9:48 pm

Name :: Jah
Facebook :: อเลซซ่า กิลเลซพี -Alessa Gillespie (เพจ)

รู้จักเกมครั้งแรกตอนอยู่อนุบาลค่ะ ดูแม่เล่นภาคแรก ฉากที่จำติดตาสุดๆ คือมือขาดที่กำลังกำเหรียญ (หัวเราะ) หลังจากนั้นช่วงป.6 ก็ซื้อ ภาค 3 มาเล่น ม.1 เล่นภาค SM, 4 ส่วนม.2 ก็เล่นภาค 2 กับ O ค่ะ

ตอนเล่นไม่ได้ติดใจกับเกมค่ะ แต่พอได้อ่านเรื่องราวในเน็ตแล้วมาเล่น มันจะเป็นอะไรที่ได้อารมณ์มาก เพราะรู้ปรุโปร่ง 55

ในหนังภาคแรก เนื่องจากเล่นเกมก่อนแล้วค่อยดูเลยประทับใจในแง่บวก (เรียกอวยก็ได้) พอมาดูภาค 2 ยิ่งประทับใจใหญ่ (อา...วินเซ้นต์ขโมยจุ๊บเฮเธอร์)

ปล.ส่วนตัวแล้ว ชอบ Little Walter ค่ะ
posy
posy
Admin Facebook
Admin Facebook

พลังแห่งพระเจ้า : 98
Like People : 17
. : Rebbie The Rabbit

ตั้งหัวข้อ by ElleBernard Thu Jan 31, 2013 9:51 pm

Name : Kim
ติดตามไซเลนท์ฮิลมาได้ปีกว่าๆ แต่รู้จักครั้งแรกเพราะพี่สาวเคยซื้อภาคหนึ่งมาเล่นบนPS1ตอนนั้นกลัวมากนั่งกอดกันกลม และได้กลับมาติดตามซีรีย์นี้อีกครั้งเพราะมีโอกาสได้ดูSilent Hillภาคหนังเมื่อเขาเอามาฉายทางบิ๊กซีนีม่าครับ Happy Pyramid Head
ElleBernard
ElleBernard
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 8

ตั้งหัวข้อ by DarkBomb Fri Apr 26, 2013 1:44 am

สวัสดีครับ ชื่อ บอมบ์ ครับ
Facebook.com/nhBomber

เล่นไซเลนท์ ฮิลล์ครั้งแรกเมื่อประมาณ 7-8 ปีที่แล้วมั้งครับ เล่นกับเครื่อง PS1

ตอนนั้นเห็นปกเกมกับชื่อมันน่าสนใจดี เลยซื้อมา แต่ด้วยความที่ยังเป็นเกมเมอร์มือใหม่
เลยเล่นเกมไม่เก่ง ทำให้ติดอยู่ตรงเริ่มเกม (ตรงที่เพิ่งเข้าเมืองใหม่ๆแล้วต้องหากุญแจ 3 ดอกอ่ะครับ)

ก็เลยเลิกเล่นไป หลายประมาณปีนึ่งต่อมา พอเริ่มมีฝีมือในการเล่นเกมแล้ว ลองกลับไปเล่นใหม่
ทีนี้เล่นต่อไปได้ จนไปติดที่เปียโนอีก ก็เลยหาบทสรุปในเน็ต (สมัยนั้นใช้เน็ตมือถือด้วย)

นั่นก็เป็นจุดเริ่มต้นให้ผมเข้ามาสู่โลกแห่งหมอกนี่ครับ จากนั้นก็หาซื้อแผ่น PC ภาค 2 ภาค 3 มาเล่น จนติดงอมแงมเลย
เกมนี้แม้จะไม่ได้ยิ่งใหญ่เหมือนบางเกม แต่มันมีเสน่ห์ในตัวันเองมากๆครับ
รักไซเลนท์ฮิลล์ครับ รักซีรี่ส์นี้ รักเมืองนี้ รักที่นี่ครับ ^^
DarkBomb
DarkBomb
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 15

ตั้งหัวข้อ by ballkrab Sat Apr 27, 2013 12:27 pm

Name: Ball krab
Facebook: Pongrapee Chaiyachot

ชอบSH เพราะพ่อคับ พอดีไปหาแผ่นเกมเก่าๆของพ่อมาเล่นเเล้วไปเจอเกมนี้เข้า ก็ลองเล่นดู (ตอนนั้นอยุ่ป 5) นี่เป็นเกมเเรกที่ผมรู้สึกกลัว เเต่ก็ไม่ยอมปิดเกม เพราะอยากรู้ว่าข้างหน้าจะเจออะไร เป็นไม่กี่ภาคของ Sh คับที่เล่นจบ ที่ผมเล่นจบจิง มีภาค 1,homecomingเเละ downpour เกมทุภาคมีความเหมือนที่เเตกต่างกัน ทำให้ผมไม่เบื่อ Sh เลยคับ
ballkrab
ballkrab
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 3
. : Red Pyramid

ตั้งหัวข้อ by iclean Sat Apr 27, 2013 10:40 pm

>< คลีนน๊าา >< ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเบย
ชอบSilent Hill ตั้งเเต่ภาคเเรกเเล้ว คือ ดูเเล้วมันฝังใจเเล้วก็ ชอบมากเบย ><
iclean
iclean
นักเดินทาง
นักเดินทาง

ตั้งหัวข้อ by baronhill Mon Jun 17, 2013 4:25 pm

ืname -zaw 
age -18
สวัสดีครับ
เพิ่งรู้จักไซเลนอิวไม่นานนี้ แต่ก็ชอบมากเลย ชอบดูคนอื่นเล่นมากกว่าเล่นเองเพราะน่ากลัวไป
baronhill
baronhill
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 6

ตั้งหัวข้อ by Joshua El Dire Mon Jul 08, 2013 5:02 pm

สวัสดีครับ
ชื่อ โจชัวร์
อายุ 18หรือ24(ไม่แน่ใจเหมือนกัน)
ชอบsilent hillเพราะดูพี่เบย์ ริฟเฟอร์เค้าแคสครับ
เล่นภาคhomecomingจบแล้วแต่เล่นdownpourไม่จบซะทีงับเพราะ เก็บอาวุธได้น้อย+โดนมอนสเตอร์รุมบ่อยคับ
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 36

ตั้งหัวข้อ by Pyramid-Head Sat Jul 13, 2013 8:38 pm

สวัสดีครับผมชื่อสตางค์ครับอาจแนะนำตัวช้าไปหน่อยตอนนี้อายุ12ถ้าจำไม่ผิดผมเคยนั่งดูลุงผมเล่นอยู่ชึ่งเป็นอะไรที่น่ากลัวมากผมเคยแอบเห็นหนังเรื่องนี้มานานแต่ด้วยความที่กลัวไม่กล้าดูคนเดี่ยวสุดท้ายก็ได้ดูภาค2แต่ด้วยความที่เห็นพีรามิคเฮคในเพจมานานก้ไม่คอยจะชอบเท่าไหร่ พอมาดูหนังมันรู้สึกดึงดูดมากๆอยากดูหลายๆภาคเลยละครับ
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 18

ตั้งหัวข้อ by Man of silent hill Mon Jul 15, 2013 7:24 pm

ดีคร้าบ 

Name:ปอนด์
Facebook: สิรวิชญ์ กาญจนารมย์
ตอนแรกผมยังไม่รู้จักเกมนี้เลย แต่พอผมดูคลิปของพี่ bay riffer (ไม่แน่ใจสะกดถูกเปล่า)ตั้งแต่นั้นผมก็ติดเลยครับ
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 10

ตั้งหัวข้อ by shadowflame Tue Oct 22, 2013 8:51 pm

เรียกผมว่า: ลุงเสือ
เฟส: Jyuzo Dankofamily
เล่นภาคแรกก็ภาคสอง เล่นแล้วตื่นตีสอง นอนไม่หลับ หลอน เลยตื่นมาถอน เล่นแม่งเข้าไปอีก เอาสิ
shadowflame
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 10

ตั้งหัวข้อ by jeeny66 Sat Sep 06, 2014 10:39 am

Name : จีน ค่ะ
รู้จัก silent hill ตั้งแต่ภาคแรก สมัย PS1 แต่กว่าจะเล่นจบก็ ตอนที่ PS2 ออกแล้ว
เล่น ภาคแรก แล้วก็มาเล่นภาค4 ภาค5 ภาค2
ชอบเกมนี้เพราะ ตัวละครแต่ละตัวดูมีมิติแม้แต่มอนสเตอร์ก็มีที่มาที่ไป (รู้สึกเหมือนจะแนวจิตวิทยาด้วย)
ธีมเรื่องก็หลอนดีคือไม่ได้ผีตุ้งแช่ขนาดนั้นแล้วก็ไม่ได้แอ็คชั่นจ๋า(แน่นอนว่าชอบภาคแรกสุด)

Dance
jeeny66
jeeny66
นักเดินทาง
นักเดินทาง

ตั้งหัวข้อ by nodoka Sun Sep 07, 2014 1:46 pm

ชื่อ : Dear
รู้จักไซเลนท์ฮิลโดยบังเอิญ ในช่วง PS1 กำลังบูม หาซื้อแผ่นปั้มเกม PS1 อยู่แล้วไปเจอเกมนี้เข้า ซึ่งหน้าปกมั่วมากเพราะมันเอา Gabe Logan (จาก Syphon Filter) ถือปืนอยู่มาแปะแล้วก็มีหน้าดาห์เลียกับไซบิลอยู่ข้างๆ พอลองเล่นก็งงว่าแล้วไอ้ตัวที่ถือปืนที่หน้าปกอยู่ไหนฟระไม่เห็นมี แถมงงหนักกว่าเก่าที่เริ่มมาตรูโดนมอนส์เตอร์ซัดจนตายตั้งแต่ต้น แต่สุดท้ายตื่นมาเป็นฝัน งงสุดๆ แล้วก็มางงต่อกับปริศนาเปียนโนที่แก้ไม่ได้ เลิกเล่นไปนานจนได้บทสรุปเกมนี้มาถึงผ่านมาได้ จากนั้นก็ติดใจกับแนวคิดของเกมที่มีผ่านไปมาระหว่างโลกจริงกับโลกสนิม ติดตามมาเรื่อยๆทุกภาค ยกเว้น Downpour เพราะไม่มีเครื่อง เล่นบ่อยสุดภาคสองเพราะต้องการล่าฉากจบให้ครบทุกฉาก ถามว่าชอบภาคไหนเป็นพิเศษคงไม่มีเพราะชอบมันทุกภาค แต่ชอบภาค Homecoming น้อยสุดเล่นจบไปรอบเดียวก็เลิกเล่นเลย ณ ตอนนี้ถึงจะไม่ค่อยได้สนใจไซเลนท์ฮิลมากเหมือนเมื่อก่อนแต่ก็เป็นเกมสยองขวัญในดวงใจเสมอ
nodoka
nodoka
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 2

ตั้งหัวข้อ by mongey Mon Oct 06, 2014 2:41 pm

เคยเล่นเมื่อหลายปีก่อน ตอนนั้นเป็น Play1 ชอบมากครับ แต่ก่อนเวลาเล่นต้องเล่นกับเพื่อครับไม่กล้าเล่นคนเดียว ขอติดตามด้วยคนนะครับ
mongey
mongey
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 3

ตั้งหัวข้อ by Catastrophe Wed Oct 08, 2014 7:56 pm

สวัสดีครับ สมาชิกครับใหม่ เล่นมาตั้งแต่ภาคแรก เป็นแฟนพันธุ์แท้ก็ว่าได้ เนื้อเรื่อง BGM หาอ่านหาฟังอย่างกระตือรือร้นมาโดยตลอด ภาคโปรดคือภาค 2 เพลงเพราะ เนื้อเรื่องกินใจ
Catastrophe
Catastrophe
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 2

ตั้งหัวข้อ by rezooms Sun Dec 07, 2014 12:19 am

สวัสดีครับ ผมชื่อแพทครับพี่ๆเพื่อนทุกท่าน ผมเองไม่รู้เรื่อง silent hill เลยครับ พอดีเห็น monster ใน silent hill เลยเกิดสนใจมาเจอเว็บนี้แจ๋วไปเลยครับได้ข้อมูลเยอะเลยครับ  ผมเองทำงานเกี่ยวกับการปั้นโมเดล figure  วันหลังคงได้เอางาน monster ใน silent hill มาให้ได้ชมกันนะครับ
rezooms
rezooms
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 6

ตั้งหัวข้อ by o0top0o Sun May 10, 2015 1:33 am

Name :: TOP 
Facebook :: ชื่อของฉันคือท็อปปี้ ผู้ที่ชอบกินเด็กเป็นอาหาร นายนี่มันโลลิค่อนนี่น่า Anime Hardcore Gamer AHGchanel อันข้างหลังนี่เพจนะงับ
Silent hill เอาจิงๆผมพึงจะมารู้จักเอาก้อเมื่อไม่นานมานี่เอง (พอดีไปรู้จักตอนดูหนังอ่ะนะ) แล้วกลับชอบอย่างบอกไม่ถูกถึงขั้นติดงอมแงมเลยทีเดียว
ถึงขั้นขนาดไปโหลดเกมมาเล่นกันเลยทีเดียว (ภาค homecoming ) อ่ะนะก้อไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงไปโหลดภาคนี้มาคงเพราะ "ฉากสวยละมั้ง"
กรรมเลย *-* ก้อนะขอตัวไปดูหนังต่อก่อนเน้ออ
o0top0o
o0top0o
นักเดินทาง
นักเดินทาง

https://www.youtube.com/channel/UCiO3-6B8tfa7ZTq2mlQDhZQ

ตั้งหัวข้อ by Nanasan Fri May 22, 2015 10:23 pm

เออ อ่า ดีคะชื่อเเพรว 
ความจริง Silent hill ได้ยินวีรกรรมความหลอนมาตั้งเเต่ตอนเด็กๆเเล้วคะ ตอนนั้นซัก 5 ขวบมั้ง....
อาชอบเอามาล้อให้กลัวในตอนนั้น เเล้วหลังจากนั้นหลายปีก็ไม่ได้เเตะต้องหรือนึกถึงเกมนี้อีกเลย Pyramid Head troll f        
หลังจากนั้นเราไปดูเเฟนอาร์ทเกมต่างๆมาคะ เเต่ที่ฟินที่สุดน่าจะเป็น silent hill เเล้วให้จากส่องเเฟนอาร์ทเเล้ว
เราก็ได้ไปค้นเนื้อหา silent hill ภาคต่างๆ ทั้งจากเว็ปฝรั่งมั้ง ไทยมั้ง..เเล้วก็ได้มาเจอเว็ปนี้คะ เราว่าเป็นเว็ปที่ละเอียดที่ละเอียดสุดเเล้วหล่ะ เพราะหลายเว็ปก็ก๊อปจากอีกเว็ปมาต่อๆกันไป เว็ปฝรั่งก็ขี้เกียจเเปล#เรื่องมากหล่ะเอ็ง

เอิ่มที่จะฝากบอกมาก็เเค่นี้เเหละคะ เเต่ขอเป็นกำลังใจให้ทำบทควมดีๆอีกเยอะๆนะคะ เป็นกำลังใจให้
Nanasan
Nanasan
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 1

ตั้งหัวข้อ by luxpeaw2538 Sat Aug 01, 2015 2:53 am

name Ake
AGE 20
facebook Murphy pendleton
รู้จัก Silent hill มาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว ผมชอบ เนื้อเรื่องเกมส์ กับ ปริศนา และ บรรยากาศ ภายในเกมส์มากครับ เล่นที่ไรมันทำเอาผมอินมากๆครับ ส่วนตัวชอบภาค Downpour มากๆครับ รักเลย
luxpeaw2538
luxpeaw2538
นักเดินทาง
นักเดินทาง

ตั้งหัวข้อ by battercup Sat Aug 01, 2015 7:53 pm

Name : mind
Facebook : Sarana Angkavanich
รู้จักจากหนังเรื่อง silenthill ภาคแรก รู้สึกสนุกมาก ดูซ้ำแล้วซ้ำอีกหลายรอบมาก ปัจจุบันก็ยังชมวนเวียนอยู่
ถึงจุดหนึ่ง ผมไปชมคลิบYoutubeที่คนเล่นเกม silenthillHomecomming แบบ no commurityและเปิดsoundtrack ประกอบไปด้วย 
รุสึกหลอนและชอบมาก ต่อมาดูภาค ดาวโพ ก็โอเคครับหลอนในความคิดของตัวเอก หนังภาค 2 ออกก็รีบไปดูโรงทันที และยังกลับมาดูที่บ้านอีก 
ดูสลับไปมาภาค1กับ 2 และ ย้อนกลับไปดูคลิบเล่น silenthill The room Origins ภาพไม่เท่าHomecomming กับ ดาวโพ แต่ก็หลอนรักษามาตราฐานมาก 
ชอบการออกแบบอสูรและปีศาจในความคิดของ silenthillส่วนตัวแต่ละคนของตัวเอก เพราะเป็นเสน่ห์ของ silenthillจริงๆที่เราก็สามารถสร้าง
silenthillเป็นของเราได้เอง ปัจจุบัน ได้ทำการอัดเพลง soundtrack Homecomming ลงมือถือฟังทุกวัน
battercup
battercup
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 1

ตั้งหัวข้อ by BongBin Wed Feb 21, 2018 10:27 am

Name : เอิร์ธ 
Facebook : Paloch wangsuppapon
 ผมเป็นคนนึงที่ชอบเกมแนว Horror หลอนๆ สั่นประสาท เล่นกับจิตใต้สำนึกคนเล่น มีบรรยากาศที่สุดติ่ง silent hill เป็นเกมสยองขวัญที่ผมประทับใจมากที่สุดครับ มันมีความแปลกของสัตว์ประหลาด ของสถานที่ และสิ่งแวดล้อมที่ชวนขนหัวลุกจริงๆ แต่ก็ยังนั่งเล่นได้ เพราะชอบมาก 555  Robbie
Anonymous
BongBin
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน