Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The great weapons of Silent Hill part 1

2 posters

Go down

The great weapons of Silent Hill part 1 Empty The great weapons of Silent Hill part 1

ตั้งหัวข้อ by Sun The Bones Tue May 21, 2013 7:55 pm

สวัสดีครับพบกับผม Sun The Bones เจ้าเก่า วันนี้ผมก็กลับมาพร้อมกับบทความตอนรับเปิดเทอมครับ นั้นคือ The weapons of Silent Hill ซึ่งเราจะมาพูดถึงอาวุธต่างๆที่ปรากฏในเกม Silent Hill ครับ ถ้าพร้อมแล้วเราไปติดตามกันได้เลย

The great weapons of Silent Hill part 1 200pxgreatknifwe

1.The Great Knife มีดมหากาฬ
หลายคนคงจะคุ้นๆกับมีดเล่มนี้เป็นอย่างดี เพราะมีดเล่มนี้เป็นอาวุธคู่กายประจำตัว Pyramid Head ไอ้หัวแหลมนั้นเองครับ ปรากฏครั้งแรกใน Silent Hill 2 ในด้านที่เป็นเขาวงกตน่ะครับ มันจะอยู่ในห้องๆหนึ่งน่ะครับบอกไม่ถูก(Pyramid Head's room) และเป็นอาวุธที่ทรงพลังมาก เราเก็บมันและสามารถใช้ๆเป็นอาวุธได้สักระยะหนึ่งครับ
อย่างที่บอกว่ามันทรงพลัง ซึ่งมันแน่นอน แต่ก็ตามมาด้วยขอเสียที่แสนจะรำคาญ นั้นก็คือเมื่อ James ตัวเอกภาค 2 จะใช้มีดมหาประลัยนี้มันกลับทำให้ช้าลงมาก อยู่ในระดับที่ว่าอืดเชียวล่ะครับ และไม่ใช้แค่ James ขนาด Pyramid Head ใช้ยังอืดพอๆกันเลย

The great weapons of Silent Hill part 1 150pxsh3handgun

2.Handgun ปืนพกคู่ใจ
แน่นอนว่าถ้าเกมชุดนี้ขาดอาวุธชิ้นนี้ไปมันคงอยู่ไม่ได้ จะเรียกได้ว่าเป็นตำนานของตำนานไปเลยก็ได้สำหรับอาวุธเล็กๆที่ประสิทธิภาพไม่ค่อยจะดีเท่าไรกับมอนสเตอร์ แต่มันจะดีตรงที่ใช้ง่ายและรวดเร็ว
ใภาคแรกถ้าจำได้ ตำรวจหญิง Cybill จะเป็นคนให้ปืนแก Harry
ภาค 2 จะได้จากรถเข็น ในอพาร์ตเมนท์ Woodside ห้อง 301
ภาค 3 จะได้จากร้านขายเสื้อที่ Central Square Shopping Center
ภาค 4 จะได้จากห้องของเขาหลังจากกลับมาจาก Subway world ปืนจะอยู่ใต้โต๊ะรับแขก
ภาค Origins นั้นเราจะแบ่งเป็นสองครั้งด้วยกัน ในครั้งแรกที่เจอจะเป็นปืน Target Pistol ซึ่งเราจะพบที่ West Solarium ใน Cedar Grove Sanitarium
และในครั้งที่สอง เราจะไปเจอ Service Pistol ซึ่งความรุนแรงจะสุดยอดกว่า โดยเราจะพบได้ที่ Director's Office ใน Artaud Theater

The great weapons of Silent Hill part 1 Targetpistol
Target Pistol

The great weapons of Silent Hill part 1 Servicep
Service Pistol

ภาค Homecoming นั้นก็มีอยู่สองครั้งด้วยเช่นกัน โดยครั้งแรกเราจะได้ Mk 23 มา ซึ่ง Curtis Ackers จะเป็นคนให้เรามา
และครั้งที่สอง เราจะเจอ Chrome Hammer Pistol (เจอปุ๊ป ปืนเก่าหายปั๊บ) ซึ่งเราจะเจอที่ถัดจากจุดเซฟใกล้ mausoleum(หลุมศพ)

The great weapons of Silent Hill part 1 Mk23handgun
MK 23

The great weapons of Silent Hill part 1 Chromehammer
Chrome Hammer Pistol

ภาค Downpour จะพบกับ Colt,Golden Gun และ .45 ครับ

The great weapons of Silent Hill part 1 Beamsaber

3.Beam Saber ดาบสุดเจ๋ง
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับว่าอาวุธแบบนี้จะปรากฏในเกมหลอนๆแบบ Silent Hill แต่มันมีแน่นอนครับ เป็นดาบเรืองแสงที่ปรากฏในภาค 3 แต่มันไม่ใช้ได้กันมาง่ายๆ คุณต้องเล่นเกมจบไปรอบนึง และคุณจะต้องจู่โจมศัตรูด้วยการใช้แค่สองมือที่พระเจ้าให้มา หรือ อาวุธสำหรับตีอย่างสม่ำเสมอ คุณก็จะได้รับ Beam Saber เป็นของสมน้ำหน้าคุณครับผม ซึ่งมันจะมาแอบอยู่คุณจะต้องมาหามัน มันจะอยู่บริเวณชั้น 2F ของ Central Square Shopping Center เดินหาบริเวณทางเดินตอนเหนือของระเบียงแถวชั้น 2F ครับ และหลังจากที่ได้ Beam Saber แล้วคุณก็จะสามารถปลดล็อก Flamethrower เป็นของสมน้ำหน้าอีกชิ้นได้อย่างอัตโนมัติหลังจากเคลียร์เนื้อเรื่องจบเป็นครั้งที่ 2
ไหนๆก็ไหนๆแล้ว การปลดล็อก Flamethrower นั้นก็ไม่ยากแล้วครับ แต่คุณจะต้องมี Beam Saber และต้องจบเนื้อเรื่องรอบสองอีก คุณก็จะได้ Flamethrower ไปนอนกอดที่บ้านแล้วครับ

The great weapons of Silent Hill part 1 Flamethrowerg
Flamethrower

สำหรับบทความนี้ผมก็ต้องจบกันเพียงแค่นี้ก่อน สัญญาณเน็ตมันไม่ค่อยดีแล้ว จะเขียนต่อมันก็ไม่สนุก
พบกันใหม่กับผม Sun The Bones และบทความใน part 2 ครับ สวัสดีครับ
Sun The Bones
Sun The Bones
Moderators
Moderators

พลังแห่งพระเจ้า : 157
Like People : 18
. : Nurse

http://sunthebones.forumth.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

The great weapons of Silent Hill part 1 Empty Re: The great weapons of Silent Hill part 1

ตั้งหัวข้อ by posy Tue May 21, 2013 8:07 pm

จำได้เลย Beam Saber มันไปติดเป็นลูกบิดประตูที่อยู่สุดทางที่ชั้น 2F

ส่วน Flamethrower วางอยู่บนเคาท์เตอร์ในร้านเบเกอรี่
posy
posy
Admin Facebook
Admin Facebook

พลังแห่งพระเจ้า : 98
Like People : 17
. : Rebbie The Rabbit

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics