Silent Hill: ThailanD
ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ Silent Hill ประเทศไทย เนื่องจากระบบยังไม่เข้าที่เท่าที่ควร ระบบรูปภาพหายไปบางส่วนทำให้ไม่สามารถโชว์รูปภาพได้ในบางกระทู้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขในการรับชมเว็บครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Thanatofobia

4 posters

Go down

Thanatofobia Empty Thanatofobia

ตั้งหัวข้อ by DarkBomb Thu Jun 06, 2013 6:59 am

ภาพจากเกมเกมที่ชื่อฟังดูไท๊ยไทยนี้ยังอยู่ในขั้นตอนการพัฒนาครับ
เป็นเกมที่ให้ความรู้สึกหลอนแบบเรียบง่าย สไตล์เกมสยองขวัญยุคเก่า

ตัวเกมจะเป็นเกมสยองขวัญที่มีการผจญภัยในเมืองร้าง เน้นการแก้ไขปริศนาเพื่อผ่านเนื้อเรื่อง
ตัวเอกคือตำรวจเก่าที่มีปมบางอย่างกับฆาตรกรต่อเนื่องคนหนึ่ง

ผู้พัฒนากล่าวว่าแม้เกมนี้จะเป็นเพียงเกมอินดี้เล็กๆแต่แฝงไปด้วยพลังความสนุก
จากกลุ่มผู้พัฒนาเกมอิสระ ที่มุ่งเน้นกลุ่มผู้เล่นวัยผู้วัยที่ต้องการอรรถรสจากบรรยากาศ
และระบบการเล่นแบบพัซเซิลแทนที่จะเป็นการสาดกระสุนล้างผลาญสู้กับผี

สำหรับใครที่ต้องการติดตามข่าวสารความคืบหน้าก็สามารถไปกด Like แฟนเพจของเกมเค้าได้ที่
https://www.facebook.com/ThanatophobiaGame หรือที่เว็บไซต์
http://www.indiedb.com/games/thanatophobia1 (ส่วนตัว จขกท.กดไลค์เรียบร้อย หุหุ)
DarkBomb
DarkBomb
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 15
Like People : 1
. : Rebbie The Rabbit

ขึ้นไปข้างบน Go down

Thanatofobia Empty Re: Thanatofobia

ตั้งหัวข้อ by Murphy Wed Jun 19, 2013 12:56 pm

ได้ชมตัวอย่างของเกมไปเรียบร้อย น่าสนที่มากๆครับ ได้ฟิลของ Silent Hill เลย ถ้ามีหมอกล่ะก็ 555
ผมขอนำไปกระจายข่าวใน Facebook แล้วกันนะครับHappy Pyramid Head
ขอบคุณครับ
Murphy
Murphy
Murphy Pendleton (WebMaster)
Murphy Pendleton (WebMaster)

พลังแห่งพระเจ้า : 852
Like People : 32
. : Boogeyman

Thanatofobia Empty Re: Thanatofobia

ตั้งหัวข้อ by Calvin ณ ลอสแอนเจลิส Sat Jul 20, 2013 2:33 pm

เดียวนี้เกมทั่วไป เริ่มมีภาษาไทษเข้ามาอยู่ในเกมส์หลายเกม โดยเฉพาะเกมแนว Open World
Calvin ณ ลอสแอนเจลิส
Calvin ณ ลอสแอนเจลิส
ชาวเมือง
ชาวเมือง

พลังแห่งพระเจ้า : 32
Like People : 2
. : Rebbie The Rabbit

ตั้งหัวข้อ by shadowflame Tue Oct 22, 2013 8:55 pm

ได้ฟิลหนังทริลเลอร์สยองขวัญของฝรั่งดีครับ กลิ่นอายความเป็นไซลินท์ฮิลพอมีบ้าง แต่มันมีปมให้ขบคิดและน่าติดตามกว่าสาดกระสุนยิงผีอย่างเดียว จากการได้ฟังผ่านบทสนทนา น่าสนใจครับ
shadowflame
นักเดินทาง
นักเดินทาง

พลังแห่งพระเจ้า : 10
Like People : 0
. : Nurse

ขึ้นไปข้างบน